Menu Close

ค่าเช่าสำหรับร้านอาหาร

หัวข้อน่าสนใจ สำหรับคนที่สนใจจะเปิดร้านอาหาร หรือทำร้านอาหารค่ะ

ค่าเช่าเดือนละ 18000 สำหรับขายอาหารแพงไปไหมคะ

เป็นร้านค้าเช่า ลุมพินีคอนโด นวมินทร์ สี่ตึก รวมแล้วสองพันกว่ายูนิต

ขายอาหารตามสั่ง อีสาน ห้องแอร์ ห้องกว้าง ประมาณ 8-10 โต๊ะ

จะสู้ไหวไหมคะ เคยเปิดมาบ้างแล้วริมถนน แต่เป็นร้านอาหารกลางคืน

เราทำครัวได้เอง และคิดว่าจะส่งตามห้องด้วยค่ะ

ค่าเช่าแพงไปหรือเปล่าคะ เคยทำร้านริมถนนห้องแอร์ ค่าเช่า 15000 ก็ยัง

เหนื่อยมาแล้ว แต่ก็ยังอยากลองอีก

ทำใต้คอนโดจะดีหรือเปล่าคะ ยังไม่มีประสบการณ์ ขอบคุณค่ะ

ราคาค่าเช่า 18000 เป็นห้องเปล่าพร้อมแอร์ เท่านั้นค่ะ


#

ไม่ไหว

ขายแพงคนก็ไม่ซื้อ

กำไรเท่าไหร่ค่าเช่าเอาไปกินหมด
ยังต้องลงของโต๊ะเก้าอี้อีก
ค่าไฟก็คงแพง

สุดท้ายไม่เหลืออะไร


#

18000 บาท รวมน้ำไฟ ก็ 20k กว่า /30วัน. น่าจะตกที่วันละ 700 บาท ต้องขายกำไรเกินวันละ 1400 ต้องทำยอดประมาณวันละ 3000 บาท ต้นทุน วัตถุดิบ 1000 ต้นทุนค่าเช่า+น้ำไฟ 700 ที่เหลือค่าจ้าง ตัวเองหรือลูกน้อง 500 ต่อวัน กำไร 800 บาทสำหรับเงินลงทุน

เป้า 3000 หากขายจานละ 40 ต้องทำยอด 75 จาน ทำได้น้อยกว่านั้น กำไรก็น้อยลง


#

ขายของเพื่อจ่ายค่าเช่าให้เขาฟรีๆ นะครับ

อย่าทำเลย เลือกทำเลและราคาที่ดูดี กว่านี้ดีไหมครับ


#

18000 ไม่แพงเลยถ้าขายดี ไม่รู้ว่าคอนโดแถวนั้นลูกค้ารสนิยมยังไง อยู่กันเยอะไหม
ลองด้อมๆมองๆ แอบไปสำรวจตลาดกัับกลุ่มลูกค้าก่อนดีไหมครับ

…ร้านเมี่ยงปลาทับทิมเผาแถวที่ทำงานผมย่านนิคมโรงงาน เค้าเช่าตึกเดือนละ 40,000
แต่ขายดีมากๆ ตัวละ 170 ถามเค้าบอกขายได้วันนึง 100 ตัว
ไม่รวมอาหารอื่นๆอีก ส้มตำ ลาบ ต้มแซ่บ ฯลฯ เค้าอยู่ได้สบายเลยแหล่ะ


#

ต้องดูว่าคอนโดนั้นมีร้านอาหารกี่ร้านครับ ถ้ามีไม่กี่ร้านแล้วบอกมีราวๆ 2000 ยูนิตเป็นผมพร้อมลุยเสี่ยง แรกๆอาจจะยังขายไม่ดี ลองใช้โปรโมชั่นช่วยดึงลูกค้าช่วงแรกให้ได้ลองชิมฝีมือเราก่อน แล้วหลังจากนั้นลูกค้าติดแล้วก็เสร็จเรา


#

เป็นสถานที่ปิดคือขายให้แต่คนในคอนโดผมว่าแพง

40000 อย่าง คห.4 มันไม่แพงเพราะกลุ่มลูกค้ามันใหญ่กว่าเยอะเป็นสถานที่ๆคนผ่านไปผ่านมาเยอะมันก็คุ้มสำหรับ 40000

มันต้องดูทำเลด้วยถึงจะบอกได้ว่าแพงไม่แพง


#

มีร้านอาหารเยอะรึยังครับ

คอนโดผมลุมพินีเหมือนกัน แต่ประมาณพันยูนิต ใต้คอนโดมีร้านอาหารร้านเดียว ราคาแพงกว่าข้างทางนิดนึง แต่ติดแอร์ แต่ผมไม่ค่อยกินเพราะไม่อร่อย + รอบข้างคอนโดมีร้านอาหารข้างทางอร่อยๆถูกๆเยอะมาก

แต่คนก็ยังกินร้านนี้เรื่อยๆอยู่ดีนะครับ ส่วนมากก็คนในคอนโดนี่แหละ เพราะว่าเค้าเน้นสะดวกสบาย รสชาติโอเค ติดแอร์ ไม่ต้องเดินไปกินร้อนๆที่อื่น ขนาดไม่มีส่งบนห้องด้วยนะ และอีกอย่าง พันยูนิตนี่คนอยู่เยอะมากเลยนะครับ

ยิ่งของคุณส่งตามห้องยิ่งน่าลองครับ อย่างผมเนี่ยถ้าร้านข้างล่างคอนโดส่งตามห้อง ผมคงอุดหนุนบ่อยขึ้นมาก เพราะขี้เกียจเดินไปซื้อครับ


#

ลองดูว่าร้านคู่แข่งเยอะหรือเปล่า….ทำเลได้เปรียบไหม…
ช่วงแรกอาจจะหนักหน่อย…แต่ถ้าลูกค้าติดจะอยู่ได้ยาว..
ถ้าเจ้าของไม่ขึ่นค่าเช่า…. อย่าลืมติดตามบอร์ดสอดตามห้องทิ้งเบอร์ไว้ด้วยน่ะคับ..
นามบัตรเบอร์โทรไว้… ลองทำตลาดเชิงรุก…อย่าเปิดแล้วแล้วนั่งเฉย ๆ
มีบริการส่งให้ในห้องพัก… มีโปรโมตชั่นเป็น Set ถ้ามั่นใจแล้ว
ต้องเสี่ยง…
แนะนำเพิ่มเติมลองไปเดินดูพฤติกรรมบริโภคคนในคอนโด..หรือลองสอบถามร้านอื่น ๆที่เปิด.. นั่งมองดูรอบ ๆ
ด้วยเพราะบ้างที่สถานที่ใกล้คอนโดมีร้านอาหารอยู่ข้างนอกใกล้ๆ สรุปไปสำรวจก่อนก้อดี… จะได้ไม่ผิดพลาด..แล้วลองคำนวณ อย่าลืมต่อค่าเช่า ยิ่งดีถ้าเจ้าของลดให้..


#

อยากจะบอกว่าร้านอาหารใต้ตึกคอนโดผมเจ็งไปแล้วเรียบร้อยครับผม คือคนกินไม่ได้เยอะมากขนาดนั้น ถึงแม้ว่าคนจะอาศัยอยู่เยอะเป็นพักคนก็ตาม แต่ว่า ทุกคนไม่ได้ลงมากินข้าวแกงใต้ตึกกันหมดทุกคน

ส่วนน้อยที่ลงมากิน ผมเดินผ่านประจำไม่เคยเห็นว่า ในร้านคนจะแน่นมากมาย เต็มที่ก็นั่งกันแค่ครึ่งร้าน โต๊ะละไม่เกิน 2คน ส่วนราคาข้าวก็ตกจานละ 50 – 60 บาท ถามผมว่าแพงไหมก็ตอบตามตรงว่าแพง แต่กินได้ แต่ถ้าเดินออกไปหน้าซอยอีกหน่อยก็มีร้านข้าวขายเหมือนกัน ราคาจานละ 30-40 แถมมีหลายเมนูให้เลือก มีหลายร้านให้ซื้อ ส้มต้ำ ก๋วยเตี๋ยว ข้าวมันไก่

ร้านใต้ตึกขายได้ก็จะเฉพาะช่วยกลางวัน แดดร้อน ๆ ไม่อยากเดินไกล แต่มื้อเย็นเนี้ยเดินออกไปหาซื้อของกิน สบาย ๆ ได้เลือกเยอะ หลากหลายดีกว่า


#

เปิดร้านซักรีดดิครับ


#

18000 ตกวันละ 600 ขาย 8 ชั่วโมง ตกชั่วโมงละ 75 ต้องขายให้ได้กำไรเกิน 75 บาท/ชั่วโมง

แต่ถ้าคุณขาย 12 ชั่วโมง ก็จะตกชั่วโมงละ 50 บาท ต้องขายให้ได้กำไร 50 บาท/ชั่วโมง

ไม่แพงหรอกครับ คิดแบบนี้สิ เราทำได้ เราทำได้!!


#

ถ้ามีบริการส่งผมว่าอยู่ได้ แต่มันต้องมีคนส่ง 2 คนอย่างน้อย ช่วงกลางวันจะไหวมั้ยครับ คนกินพร้อมๆกันนะ

ส่งบวกไป 5 บาท สูงสุด 20 บาทเลยครับคนจะได้ลงมาร้านเยอะๆ ถ้าขึ้นไปส่งหมดรับรองว่าจะปวดหัวกับการทำงานมากๆ เงินค่าส่งก็ให้เด็กที่มาทำงานได้ไป เราไม่ได้จ่ายค่าจ้าง หรือจ่ายน้อย แบบนี้คุณไม่เจอปัญหาต้นทุนมากนัก

อีกเรื่องคือควรมีเมนูข้าวแกง วันนึงมี 5 เมนูที่ทำออกมาเยอะๆ ใครสั่งก็ได้เร็วแบบนี้ขายได้เยอะ เร็วไม่ต้องทำเป็นจานๆ เราก็ให้เยอะหน่อย win ทั้งคู่

สุดท้ายอย่ามองข้ามผลิตภัณท์ต่อยอดพวกเครื่องดื่มน้ำผลไม้ เบเกอรี่ อย่ามองตัวเองเป็นแค่ร้านอาหาร ให้คิดว่าเป็นครัวของชาวคอนโดที่ไม่สะดวกในการทำอาหารในห้องอย่างแรง


ขอบคุณที่มา : http://www.pantip.com